GIA TỘC AIO-Spam V.I.P
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA TỘC AIO-Spam V.I.P

Cùng nhau chia sẻ kiến thức và thư giản cùng diễn đàn nhé

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpNghe Nhạc OnLine

Share | 

Con trai & 3 điều tối kị

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Spam Vô Đối
Spam Vô Đối
Admin

Huy Chương : Huy Chương Vinh Dự
Điểm Danh Vọng : 3050
Nam
Số bài viết : 517
Tiền MTS : 5324
Được thanks : 35
Đang sống tại : Tiền Giang / Gò Công Đông

Con trai & 3 điều tối kị Vide
Bài gửiTiêu đề: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeSun Jan 03, 2010 7:45 am

Con gái có thể nằng nặc đòi bạn làm một điều gì đó, nhưng nếu răm rắp làm theo thì bạn có thể sẽ bị...loại ngay từ vòng "sơ tuyển".

Vì sao ư, bởi vì bạn đã:

1. Thoả hiệp với cái sai

Con gái xích mích với một đứa bạn cùng lớp. Bạn thấy cô nàng của bạn là người cư xử sai trước. Nhưng sợ người ta giận mình, con trai lại đứng về phía cái sai, bênh vực cho con gái.

Con gái hay cúp học, quậy phá, không làm bài tập ở nhà, vô phép với ba mẹ. Bạn tận mắt chứng kiến những điều đó. Thế nhưng bạn vẫn hùa theo ủng hộ con gái hết mình với lý do "Ấy làm gì cũng đúng và tớ luôn đứng về phía ấy"!

Thật ra con gái cũng muốn lâu lâu nhận được những câu trách mắng của con trai để "uốn nắn" lại bản thân. Con gái thừa biết những việc làm của mình là sai, cho nên nếu bạn lên tiếng nhắc nhở thì làm sao cô nàng có thể giận được khi biết bạn đang hướng cô ấy đến những điều tốt hơn. Thay vì giận thì con gái sẽ cám ơn con trai lắm đấy!

2. Không dám nói lên quan điểm

Con gái vừa mua một bộ cánh mới cực kì... dị hợm, đi kèm với kiểu tóc trông cực ngố và hí hửng khoe với con trai. Con trai rõ ràng thấy có vấn đề không ổn. Vậy mà miệng cứ khen rối rít và trầm trồ "Ấy mặc gì cũng đẹp mà!"

Có thể lúc ấy con gái sẽ rất sung sướng và tự hào. Nhưng sau khi đi một vòng thành phố và nhận được những ánh mắt không mấy thiện cảm, con gái sẽ biết rằng mình bị...hớ và sau này sẽ chẳng còn tin tưởng mà hỏi bạn một điều gì nữa.

Dù biết rằng sự thật hơi...phũ phàng nhưng trong một số tình huống, bạn nên nói đúng sự thật nếu có ý tốt thật sự cho người ta. Hãy mạnh mẽ bày tỏ quan điểm của mình rằng bạn không thích con gái mặc bộ áo đó vì nó..."kìm hãm" vẻ đẹp trời phú của con gái mất rồi!

3. Luôn là người xin lỗi trước

Đành rằng con trai thì luôn nhường nhịn con gái, nhưng nếu bạn phục tùng người ta một cách yếu đuối, bạn cũng dễ dàng bị mất điểm ngay.

Trong mọi cuộc cãi vả, dù biết con gái sai, nhưng lúc nào người xin lỗi cũng là bạn mặc dù bạn...không biết lỗi của mình là gì cả! Không nên hạ thấp mình quá như vậy, nếu con gái sai thì người nói xin lỗi phải là con gái, nhiệm vụ của bạn chỉ là...tha thứ một cách nhanh chóng thôi, như thế thì quan hệ của hai bạn sẽ tốt đẹp hơn.

Rất nhiều người - cả con trai lẫn con gái - có thể không đồng tình với tớ về luận điểm này. Tuy nhiên, bạn cứ tin đi - những điều chân thật xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim mà.

bạn làm ngược lại ý con gái với một lý do chính đáng nào đó thì nhiều khả năng bạn lại nhận được sự ngưỡng mộ từ phía người ta. Bởi lẽ con gái kết những anh chàng tự tin, mạnh mẽ, dám bày tỏ quan điểm của mình hơn là những anh chàng nhu nhược và nhút nhát. Cho nên đừng lúc nào cũng tò tò bên con gái mọi lúc mọi nơi. Hãy để con gái có thời gian suy nghĩ về bạn nhiều hơn, rồi con gái sẽ nói rằng "Chúng ta cần có nhau" hơn là chỉ một mình bạn nói "Tớ cần ấy!"...

Chữ ký của Admin
https://aiospam.1forum.biz
mastersbinh
Spam very good
Spam very good
mastersbinh

Huy Chương : Huy Chương Đồng
Điểm Danh Vọng : 180
Nam
Số bài viết : 147
Tiền MTS : -30
Được thanks : 11
Đang sống tại : Vàm Láng

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeMon Jan 04, 2010 6:45 am

chính xác

Chữ ký của mastersbinh
masterngock
Spam khá
Spam khá

Điểm Danh Vọng : 175
Nữ
Số bài viết : 55
Tiền MTS : 469
Được thanks : 3
Đang sống tại : tân tây

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeFri Jan 15, 2010 12:31 am

Hay ák!

Chữ ký của masterngock
Admin
Spam Vô Đối
Spam Vô Đối
Admin

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeFri Jan 15, 2010 12:31 am

khÔng hay sao là Admin được chứ hữ Smile

Chữ ký của Admin
masterstho
Spam good
Spam good

Điểm Danh Vọng : 153
Nữ
Số bài viết : 118
Tiền MTS : 791
Được thanks : 6
Đang sống tại : Tân Tây

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 2:42 am

mày viếc kì vậy con traim moi lam như vây chứ coa ai lam nhu vậy ko

Chữ ký của masterstho
Admin
Spam Vô Đối
Spam Vô Đối
Admin

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeFri Jan 29, 2010 5:03 am

mày mới khùng ak', mày có đọc k0 vậy, Tiêu đề tao đặt là con trai và 3 điều tối kỵ với k0n trai, k0 đọc mà bình luận ta0 band nick bỏ mẹ zờ Evil or Very Mad

Chữ ký của Admin
masterstho
Spam good
Spam good

Điểm Danh Vọng : 153
Nữ
Số bài viết : 118
Tiền MTS : 791
Được thanks : 6
Đang sống tại : Tân Tây

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeSun Feb 07, 2010 10:53 pm

mầy dòi bỏ mẹ ai hõ thắng tẻo kia

kao chém mấy jiờtin hem mậy

Chữ ký của masterstho
Admin
Spam Vô Đối
Spam Vô Đối
Admin

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitimeMon Feb 08, 2010 6:47 am

thôi, cho em Sorry , em bít lỗi rồi đừng chém em Evil or Very Mad

Chữ ký của Admin
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Con trai & 3 điều tối kị   Con trai & 3 điều tối kị I_icon_minitime

Chữ ký của Sponsored content

Con trai & 3 điều tối kị

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang